Lịch thi đấu SEA Games ngày 12/6 của đoàn thể thao Việt...

Lịch thi đấu SEA Games ngày 12/6 của đoàn thể thao Việt Nam

0 500

Điền kinh thăng hoa

Trong ngày hôm qua 11/6, đội tuyển Điền kinh Việt Nam đã giành thêm được 3 HCV và chỉ mục tiêu đề ra có 2 HCV nữa.

Hiện tại, Điền kinh Việt Nam đã có tổng cộng 10 HCV sau 5 ngày tranh tài tại SEA Games 28, đứng vị trí thứ hai trên bảng tổng sắp khi chỉ kém đội Thái Lan về số HCB.

Hôm nay 12/6 là ngày cuối cùng của các nội dung thi Điền kinh.

Đội tuyển Điền kinh Việt Nam đang đứng trước cơ hội rất lớn để hoàn thành mục tiêu đặt ra khi ở ngày thi đấu cuối cùng sẽ có 10 bộ huy chương được trao.

1

Chờ cú hích từ võ

Nếu Pencak Silat Việt Nam chỉ dự có 2 nội dung (60 – 65kg nam và 80 – 85kg nam) trong ngày thì Taekwondo lại ‘tham chiến’ ở nhiều nội dung.

Hiện mới có Trương Thị Kim Tuyền vào bán kết 46kg nữ.

Bắn cung, bắn súng cũng có tiềm năng giành HCV. Trong khi Đua thuyền và Bi sắt thi đấu khá nhiều nội dung trong ngày.

Hôm nay 12/6, các ĐT sau sẽ về nước:

– Đội tuyển Boxing 15 thành viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ về nước gồmh 5 thành viên về Hà nội, 10 thành viên về TPHCM.

– Đội tuyển Thể dục dụng cụ 14 thành viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ về nước gồmh 13 thành viên về Hà Nội, 1 thành viên về TPHCM.

– Đội tuyển Bơi 4 thành viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ về TPHCM.

CHƯƠNG TRÌNH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 12/06/2015

Điền kinh

9h40: 4m nam Loại Quách Công Lịch.

9h50: Lương Văn Thao.

16h: Nhảy cao nữ Chung kết Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm.

16h10: Nhảy xa nam Chung kết Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa.

16h40: 4m nữ Chung kết Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan.

16h50: 4m nam Chung kết.

17h: 30m chướng ngại vật nữ Chung kết Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều.

17h30: 30m chướng ngại vật nam Chung kết Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang.

18h10: 4x1m tiếp sức nữ Chung kết Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa.

Bóng rổ

10h – 12h: Nam Myanmar – Việt Nam.

Bóng chuyền

17h – 18h30: Nam Cambodia – Việt Nam.

Xe đạp

09h – 10h15: Nguyễn Thị Thật.

10h45 – 12h30: Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn.

12h30 – 13h: Trao HC.

Pencak Silat

17h20: 60-65kg nam Tứ kết Nguyễn Văn Tú – đối thủ Indonesia.

 20h40: 80-85kg nam Tứ kết Nguyễn Duy Tuyến – đối thủ Singapore.

Taekwondo

10h55: Đôi nam nữ Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn.

11h55: Đồng đội nữ Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh.

12h15: Đồng đội nam Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng.

16h: 54kg nam Tứ kết Nguyễn Đình Cường – Philippines.

19h – 19h30: 54kg nam Bán kết.

19h45: 46kg nữ Bán kết Trương Thị Kim Tuyền.

20h15: 54kg nam Chung kết.

20h30: 46kg nữ Chung kết 21h05 – 21h20 Trao HC 54kg nam.

21h20 – 21h35: Trao HC 46kg nữ.

Bắn cung

10h: Cung 3 dây cá nhân nam Vòng 1/8 Vũ Việt Anh – Malaysia Nguyễn Tiến Cương – Lào Cung 3 dây cá nhân nữ Vòng 1/8 Nguyễn Thị Kim Anh – Indonesia Lê Ngọc Huyền – Singapore.

14h30: Cung 3 dây đồng đội nam Tứ kết Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh – Indonesia Cung 3 dây đồng đội nữ Tứ kết Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền – Thái Lan.

15h30: Cung 3 dây đồng đội nam nữ Tứ kết Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh – Indonesia.

09h – 10h45: 50m súng trường 3 tư thế nữ Loại Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân.

Bắn súng

11h45 – 13h: 50m súng trường 3 tư thế nữ Chung kết.

13h30 – 14h30: Trao HC 25m súng trường 3 tư thế nữ.

Rowing

10h – 10h04: Thuyền nhẹ đơn nam 10m Nguyễn Văn Linh.

10h20 – 10h24: Thuyền nhẹ đơn nữ 10m Hồ Thị Ly.

10h40 – 10h44: Thuyền đơn nam 10m Nguyễn Văn Hà.

11h – 11h04: Thuyền nhẹ đôi nữ 10m Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo.

11h20 – 11h24: Thuyền nhẹ đôi nam 10m Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức.

11h40 – 11h44: Thuyền đôi nữ 10m Lê Thị An, Phạm Thị Huệ.

12h – 12h04: Thuyền đôi nam 10m Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy.

12h20 – 12h24: Thuyền nhẹ 4 nam 10m Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chính.

14h30 – 14h34: Thuyền nhẹ 4 nữ 10m Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh.

Bắn đĩa bay

10h – 13h: Bắn đĩa bay nam Loại Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp.

14h – 14h30: Bắn đĩa bay nam Bán kết.

14h30 – 15h: Bắn đĩa bay nam Chung kết.

15h30 – 16h30: Trao HC.

Bi sắt

10h – 22h: Đồng đội nam nữ 6 vòng Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam gặp Singapore, Lào, Campuchia, Myanmar, Malaysia, Thái Lan.

Cầu mây

15h – 16h: Đội tuyển nữ Bảng A Việt Nam – Myanmar.

19h – 20h: Việt Nam – Lào.

Bowling

10h – 17h: Nhóm 5 nam Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố.

Nhóm 5 nữ Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền.

Golf

08h – 14h09: Cá nhân và đồng đội nam nữ Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt.

NO COMMENTS

Leave a Reply